0% found this document useful (0 votes)
176 views6 pages

Grade 1 Addition Lesson Plan

The daily lesson log summarizes the teacher's mathematics lessons for grade 1 students from November 28 to December 2. The lessons focused on addition and subtraction of whole numbers up to 100, including money. Each day, the teacher aimed to help students demonstrate understanding and apply these skills to mathematical problems and real-life situations by visualizing and solving one-step routine and non-routine problems involving addition with sums up to 99.

Uploaded by

juvelyn basalo
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
176 views6 pages

Grade 1 Addition Lesson Plan

The daily lesson log summarizes the teacher's mathematics lessons for grade 1 students from November 28 to December 2. The lessons focused on addition and subtraction of whole numbers up to 100, including money. Each day, the teacher aimed to help students demonstrate understanding and apply these skills to mathematical problems and real-life situations by visualizing and solving one-step routine and non-routine problems involving addition with sums up to 99.

Uploaded by

juvelyn basalo
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd

School: CAMALAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: JAY-R A. ACLAO Learning Area: MATHEMATICS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 28 - DECEMBER 2, 2022 (WEEK 4) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner . . . The learner . . . The learner . . . The learner . . . The learner . . .
demonstrates understanding demonstrates demonstrates demonstrates demonstrates
of addition and subtraction of understanding of addition understanding of addition understanding of addition understanding of addition
whole numbers up to 100 and subtraction of whole and subtraction of whole and subtraction of whole and subtraction of whole
including money numbers up to 100 numbers up to 100 numbers up to 100 numbers up to 100
including money including money including money including money
B. Pamantayan sa Pagganap The learner . . . The learner . . . The learner . . . The learner . . . The learner . . .
is able to apply addition and is able to apply addition is able to apply addition and is able to apply addition and is able to apply addition and
subtraction of whole numbers and subtraction of whole subtraction of whole subtraction of whole subtraction of whole
up to 100 including money in numbers up to 100 numbers up to 100 numbers up to 100 numbers up to 100 including
mathematical problems and including money in including money in including money in money in mathematical
real- life situations. mathematical problems mathematical problems and mathematical problems and problems and real- life
and real- life situations. real- life situations. real- life situations. situations.
visualizes and solves one-step
routine and non-routine visualizes and solves one- visualizes and solves one- visualizes and solves one- visualizes and solves one-step
problems involving addition of step routine and non- step routine and non- step routine and non- routine and non-routine
whole numbers including routine problems involving routine problems involving routine problems involving problems involving addition
money with sums up to 99 addition of whole numbers addition of whole numbers addition of whole numbers of whole numbers including
using appropriate problem including money with sums including money with sums including money with sums money with sums up to 99
solving strategies. up to 99 using appropriate up to 99 using appropriate up to 99 using appropriate using appropriate problem
problem solving strategies. problem solving strategies. problem solving strategies. solving strategies.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto M1NS-IIe- 29.1 M1NS-IIe- 29.1 M1NS-IIe- 29.1 M1NS-IIe- 29.1 M1NS-IIe- 29.1
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
visualizes and solves one-step visualizes and solves one- visualizes and solves one- visualizes and solves one- visualizes and solves one-step
routine and non-routine step routine and non- step routine and non- step routine and non- routine and non-routine
problems involving addition of routine problems involving routine problems involving routine problems involving problems involving addition
whole numbers including addition of whole numbers addition of whole numbers addition of whole numbers of whole numbers including
money with sums up to 99 including money with sums including money with sums including money with sums money with sums up to 99
using appropriate problem up to 99 using appropriate up to 99 using appropriate up to 99 using appropriate using appropriate problem
solving strategies. problem solving strategies. problem solving strategies. problem solving strategies. solving strategies.
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visit
[Link] for more

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Curriculum Guide p. 16
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ibigay ang hinahanap sa Bilugan ang given sa mga Ibigay ang number sentence.
pagsisimula ng bagong aralin. Paano natin pinagsasama problema. sumusunod na mga Nakahuli si Lovely ng 21 na
Hanapin at ikahon ang word
ang isa o dalawang digit na 5 lalaki, 5 babae suliranin. paru-paro. Nakahuli rin si
clue.
bilang? Alin ang inuuna? Ilang lahat ang May 3 maliit na saging at Jenny ng 19 na paru-paro.
Sabihin ang operasyon na
mga mag-aaral? 4 na malaking saging si Nila. Ilan ang bilang ng mga paru-
gagamitin.
Ilan lahat ang mga saging parong nahuli nila?
Gumuhit si Kate ng ng
ni Nila?
mga hugis. 7 tatsulok at 9
3 maliit at 4 na malaking
na parisukat.
saging
Ilan ang kabuuang bilang ng
3 berde at 6 na dilaw na
mga hugis na kanyang
mga saging
iginuhit?
3 maliit at 7 malalaking
saging
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Laro: AdditionWheel Laro: AdditionWheel Laro: AdditionWheel Laro: AdditionWheel Laro: AdditionWheel

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipabigkas ang tula. Awit: Tono:( Are You Awit: Tatlong Bibe Awit: (Tune) Those Were Awit: Tune – (I’d Like to
bagong aralin. Ang mga Katulong Ko Sleeping?) Anong hayop ang the Days Teach the world to sing)
Gamit ko ang mata sa Marang, nabanggit sa awit? We love I’d like to solve all
pagtingin marang Ilan ang mga bibe? Mathematics Math problems
Ang tainga sa Ilan ang may pakpak na Because we love numbers And work them out
pagdinig. Durian,durian nasa likod? We learn a lot of different alone
Ang ilong sa pang- Banana, Math concepts I’d like to share
amoy. banana We add and we subtract them with others
Ang bibig sa Chico, We multiply, divide To check if I’m
pagsasalita. chico, chico (2x) We solve problems that correct.
Ang aking mga kamay Shake make us Nakikipagtulungan ka bas a
sa paggawa. them all (2x) Wise and bright. La, la, la iyong mga kamag-aaral sa
At ang aking mga paa Anu-anong mga prutas la….. (repeat) pagsagot sa mga suliranin?
sa paglakad. ang nabanggit sa awit? Paano? Bakit?
Aling bahagi ng katawan ang
nakakatulong sa atin?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Mayroon akong suliranin. Ipabasa ang suliranin. Tuwing bakasyon sina 1. Gamit ang larawan na 1. Gumamit ng cut-outs para
paglalahad ng bagong kasanayan Tulungan ninyo akong Nagpasalubong ang Bentong at Bayani ay nagpapakita ng mga batang lalong maintindihan ng mga
#1 mahanap ang sagot. nanay ng mga prutas. dumadalaw sa kanyang lolo naglilinis. mag-aaral.
Mayroon akong 13 aklat Kinain ni Allan ang 3 atis. at lola sa lalawigan. Ilang batang babae ang May 20 itlog sa basket.
sa cabinet at 24 na aklat sa Kinain naman ni Ellen ang 2 Gustong-gusto nilang naglilinis? May 14 na itlog sa tray.
ibabaw ng aking mesa. Ilan mansanas. Ilang lahat ang laruin ang mga hayop sa Ilang batang lalaki ang Ilang lahat ang mga itlog
lahat ang aking mga aklat? prutas na nakain ng mga bukid. naglilinis? pag pinagsama?
Tulungan ninyo akong bata? Nalilibang sila sa
mahanap ang kabuuang bilang Ano ang hinahanap sa pagpapakain sa mga hayop.
ng aking mga aklat. problema? Isang araw 20 manok ang
Bilang ng mga prutas pinakain ni Bentong
Bilang ng atis lang samantalang 30 mga bibe
Bilang ng mansanas lang naman ang pinakain ni
Bayani.
Ilang lahat ang mga hayop
na pinakain ng mga bata?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ano ang dapat kong Ating alamin ang mga Ating alamin ang mga Ano ang ibinigay na Pasagutan ang problem
paglalahad ng bagong kasanayan alamin para masagot ang mahahalagang datos sa mahahalagang datos sa given? gamit ang 5 hakbang na
#2 aking tanong? Ano ba ang problema. problema. Ano ang word clue? natutuhan:
hinahanap ko? Ilang atis ang kinain ni Sino ang may bukid? Kumpletuhin ang number1. Ano ang hinahanap?
Allan? Sinu-sino ang dumadalaw sentence ayon sa ibinigay 2. Anu-ano ang mga given?
3 atis sa bukid tuwing bakasyon? na problema. 3. Ano ang word clue na
Ilang mansanas ang Ano ang hinahanap sa _____+ ______= _______ ginamit?operasyon?
kinain ni Ellen? ating suliranin? Pagpapahalaga:
2 mansanas Anu-ano ang mga given? Tumutulong ka rin bas a 4. Ano ang number sentence?
Ang 3 atis at 2 Ano ang gagawin mo para paglilinis ng inyong silid- 5. Ano ang kumpletong sagot?
mansanas ay mga ibinigay makuha ang kabuuang aralan?
na facts o given. bilang ng mga hayop na
pinakain ng mga bata?
Aling salita sa problem na
ito ang nagsasabi sa iyo ng
iyong gagawin? (word clue)

F. Paglinang sa Kabihasaan Ilan ang mga aklat sa


(Tungo sa Formative Assessment) cabinet? Sa mesa?
Ano ang dapat kong
gawin para malaman kung ilan
lahat ang mga aklat?

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Sabihin kung ano ang Ano ang mga facts o Gamit ang show-me- Gamit ang show-me- Gamit ang show-me-board
araw na buhay tinatanong o hinahanap sa given sa problemang ito? board board Ipabigay sa mga bata ang
mga sumusunod na problema. Nagpunta si Bea sa Ipabigay sa mga bata ang Ipabigay sa mga bata ang kumpletong sagot.
zoo. Nakakita siya ng 5 word clues at operasyon na number sentence. Hal.
Si Ana ay may laso. 3 laso unggoy at 3 buwaya. Ilang gagamitin para sa bawat Hal. 10 rosal at 20 Sa Grade I Science Class,
ay pula at 2 laso ay dilaw. Ilan lahat ang hayop na nakita suliranin. camia. may 19 na babae at 16 na
lahat ang mga laso ni Ana? niya? Hal. May tatlong kuting Ilang lahat ang mga [Link] ang kabuuang
Ano ang hinahanap sa a. 5 unggoy lang si Fred. bulaklak? bilang ng mga bata sa Science
problema na ito? b. 3 buwaya lang May 10 kuting si Class?
A. Bilang ng mga aso c. 5 unggoy at 3 buwaya Andrew.
B. Bilang ng mga paso Ilan lahat ang mga
C. Bilang ng mga laso kuting pag pinagsama?

H. Paglalahat ng Aralin Sa paghanap ng sagot sa Sa paghanap ng sagot Sa paghanap ng sagot Sa paghanap ng sagot Sa paghanap ng sagot sa
suliranin , ano ang dapat na sa suliranin , ano ang sa suliranin , ano ang sa suliranin, ano ang ika- suliranin, ano ang ikalimang
unang hanapin? (what is asked ikalawang hakbang? ikatlong hakbang? apat na hakbang? hakbang?
Tandaan: Tandaan: Tandaan: Tandaan: Tandaan:
Ang unang hakbang sa Ang ikalawang hakbang Ang ikatlong hakbang Ang ika-apat na Ang ikalimang hakbang sa
pagsuri ng problema ay sa pagsagot sa problema ay sa pagsagot sa problema ay hakbang sa pagsagot sa pagsagot sa problema ay
sabihin ang hinahanap o hanapin ang ibinigay na hanapin ang word clue at problema ay ang pagbibigay hanapin ang pagbibigay ng
tinatanong. facts o given. operasyong gagamitin. ng number sentence.. kumpletong sagot.
Ang mga salitang ilang Sa pagbibigay ng
lahat, kabuuan, pinagsama kumpletong sagot mabuti na
ay mga word clues. Itong lagyan ng label ang sagot.
mga salitang ito ang
nagsasabi kung ano ang
dapat gawin o gamiting
operasyon para masagot
ang problem.

I. Pagtataya ng Aralin Ano ang hinahanap o Ikahon ang given/facts Bilugan ang word clue Isulat ang number Lutasin at isulat ang
tinatanong sa bawat suliranin? sa bawat problema. at isulat ang operasyon na sentence para sa bawat kumpletong sagot para sa
1. 8 bibe at 4 na manok 1. 6 na singsing at 3 pulseras gagamitin sa problem. problem. problem sa ibaba.
Ilang lahat ang mga hayop? Ilan lahat ang mga alahas? 1. May 13 karayom si Marie. Bumili si Mang Kanor ng
Bilang ng mga __________ 2. 5 lalaki at 5 babae 10 mga bata ang nanonood May 24 na karayom si Rene. 5 pakwan at 6 na milon sa
2. 6 rosas at 6 na gumamela Ilang lahat ang mga tao? ng parade. Ilang lahat ang kanilang palengke. Ilang prutas ang
Ilang lahat ang mga bulaklak?3. 4 na aklat at 4 na notbuk 3 bata ang sumali pa sa karayom? binili niya?
Bilang ng mga ___________ Ilang lahat ang mga gamit panonood. 2. 6 na bata ang nagtungo sa
3. 7 maliit na bola at 6 na sa paaralan? Ilang lahat ang kabuuang canteen. Gamitin ang 5 hakbang na
malaking bola 4. 10 lobo at 6 na bola bilang ng mga batang 5 ang nagpunta sa kinika. natutuhan.
Ilang lahat ang mga bola? Ilang lahat ang mga nanood ng parada? Ilan lahat ang mga batang1. Ano ang hinahanap?
Bilang ng mga ___________ laruan? lumabas ng silid-aralan? 2. Anu-ano ang mga given?
4. 5 papaya at 9 na mansanas 5. 4 na pulang krayola at 5 na 3. Ano ang word clue na
Ilang lahat ang mga prutas? asul na krayola ginamit?operasyon?
Bilang ng mga __________ Ilang lahat ang mga krayola 4. Ano ang number sentence?
5. 3 turumpo at 4 na 5. Ano ang kumpletong sagot?
kotsekotsehan
Ilang lahat ang mga laruan?
Bilang ng mga
______________

J. Karagdagang Gawain para sa Lutasin: Iguhit ang facts/given Sagutin ang suliranin Sagutin ang suliranin Gamit ang lahat ng
takdang-aralin at remediation 4 na pulang bolpen, 5 asul sa suliranin na ito. gamit ang 3 hakbang na gamit ang 4 hakbang na hakbang na natutuhan,
na bolpen 4 na bayabas at 6 natutuhan. natutuhan. lutasin ang problem na ito.
Ilang lahat ang mga na mangga Namitas ng gulay ang Nakahuli ang
bolpen? Ilang lahat ang mga Gumawa si Gina ng 13 na tatay. mangingisda ng 18 maliliit na
Iguhit ang mga binigay na prutas? laso. 5 kalabasa, 8 upo at 9 na isda at 78 na malalaking isda.
datos. Si Fe naman ay 26 na laso. talon gang kanyang Ilang isda ang kanyang
Ilan ang kabuuang bilang [Link] lahat ang gulay nahuli?
ng mga laso? na napitas ng tatay.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C.

Prepared by: Checked by:


JAY-R A. ACLAO NIVE M. VILLAFLORES
Teacher School Head

You might also like