0% found this document useful (0 votes)
38 views3 pages

October 09-13, 2023

Lesson Plan in AP 10

Uploaded by

Jhong Gu Kah
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
38 views3 pages

October 09-13, 2023

Lesson Plan in AP 10

Uploaded by

Jhong Gu Kah
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
You are on page 1/ 3

Republicof theP hilippines

Department of Education
REGION IV – A CALABARZON
Learning Area Araling Panlipunan 10
Learning Delivery Mode
CITY SCHOOLS DIVISION OF TANAUAN
Face to face
TINURIK NATIONAL HIGH SCHOOL
TINURIK, TANAUAN CITY
Paaralan Tinurik National High School Baitang Sampu (10)
Tala sa Guro JAY C. BLANCAD Asignatura Kontemp[oraryong Isyu
pagtuturo Petsa October 09-13, 2023 Markahan Una
Oras MTW Bilang ng araw tatlo (3)
1:50-2:40 – 10 Diligece
3:45-4:35 – 10 Responsibility
5:25-6:15 – 10 Kondness
WThF
12:10-1:00 – 10 Forgiveness

I. LAYUNIN Sa araling ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang:


1. Nakapagsasagawa ng Capacity Assessment ng pamayanan na kinabibilangan.
2. Nauunawaan ang kahalagahan ng Disaster Risk Assessment.
3. Nakapagpapahayag ng saloobin kung paano mabawasan ang malubhang epekto ng mga
hazard at kalamidad.
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay may pag- unawa sa mga sanhi at implikasyon ng mga hamong pangkapaligiran
Pangnilalaman upang maging bahagi ng pagtugon na makapagpapabuti sa pamumuhay ng tao.
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay kabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa hamong pangkapaligiran tungo sa
Pagganap pagpapabuti ng pamumuhay ng tao.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
D. Pinakamahalagang Naisasagawa ang mga angkop na hakbang ng CBDRM Plan.
Kasanayan sa
Pagkatuto (MELC)
II. NILALAMAN Mga Hakbang sa Pagbuo ng Community-Based Disaster Risk Reduction (CBDRR)
III. KAGAMITAN
PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa gabay MELC AP G10
ng guro PIVOT 4A learners Material
Regional Order 10 s. 2020
AP Curriculum Guide
b. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa Mga Kontemporaryong Isyu ( pahina 109-117)
Teksbuk
d. Karagdagang DepEd Learning Resource Material
Kagamitan mula sa https://lrmds.deped.gov.ph
Portal ng Learning
Resource
B. Listahan ng mga Powerpoint Presentation, video clip, laptop
Kagamitang
Panturo para sa
mga Gawain
saPagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
Virtual Lakbay-Aral
A. Activity Panonooing ng mga mag-aaral ang video tungkol sa Tanauan City.

Balik-aral:
Bakit kailangang mauna ang pagsasagawa ng pagtataya sa yugto ng Prevention and
Mitigation?

Pamprosesong Tanong:
1. Ano-ano ang dapat mong gawin bago ang kalamidad? Habang may kalamidad? Pagkatapos
ng kalamidad?
2. Bakit mahalagang maging handa tuwing may kalamidad?

Gawain 1
Panuto: Basahing mabuti ang paksa tungkol sa Unang Yugto: Disaster Prevention and

Address: Tinurik, Tanauan City, Batangas


Telephone No.: 043-455-2033
Email: [email protected]
DepEd Tayo Tinurik NHS - Tanauan City
Mitigation mga pahina sa teksbuk 109-117 at pagkatapos ay sagutin ang kasunod na gawain.

Makibahagi sa inyong pangkat. Magsagawa ng Vulnerability Assessment sa inyong pamayanan


gamit ang sumusunod na format.

Vurnerabilty Assessment

Pamprosesong mga Tanong:


1.
Lugar: Uri ng hazard: A

Elements at risk Dahilan

People at risk

Location of People at risk

no ang mga hamon na inyong kinaharap sa pagsasagawa ng hazard vulnerability


assessment?
2. Bakit mahalagang mabatid ng mga mamamayan ang kanilang pagiging vulnerable sa mga
disaster?
3. Bakit mahalaga na may partisipasyon ng mga mamamayan ang paggawa ng vulnerability
assessment

B. Pagpapaunlad Gawain 2
Panuto: Lagyan ng mahahalagang datos ang concept map tungkol sa kahalagahan ng
pagsasagawa disaster risk assessment.

Kahalagahan ng
Disaster Risk
Assessment

Gawain 3
C. Pakikipagpalihan Pumili ng alinman sa sumusunod na maaari mong gawin upang ipahayag ang iyong saloobin
upang mabawasan ang malubhang epekto ng mga hazard at kalamidad sa tao, ari-arian, at
kalikasan.
*sanaysay
*tula
*orihinal na awitin

Gawain 4.
D. Paglalapat Panuto: Isulat sa patlang na inilaan kung anong uri ng mitigation ang tinutukoy sa bawat
bilang.
_____________ 1. ang pagbuo ng disaster management plan
_____________ 2. pagpapagawa ng dike upang mapigilan ang baha
_____________ 3. pagpapatayo ng earthquakeproof buildings
_____________ 4. pagkontrol sa kakapalan ng populasyon
_____________ 5. pagsisiguro na may fire exit ang mga ipinatatayong gusal
_____________ 6. pagpapatayo ng mga flood gates
_____________ 7. paggawa ng mga ordinansa at batas
_____________ 8. paglalagay ng mga sandbags
_____________ 9. paggawa ng mga information dissemination
_____________ 10 paggawa ng mga hazard assessment

PAGTATAYA
Panuto: Basahing mabuti ang mga tanong sa ibaba. Piliin ang titik ng tamang sagot gamit
ang iyong sagutang papel.
Page2

1. Ang yugtong ito ay binubuo ng mga gawain na naglalayong maibalik sa dating kaayusan
ng pamumuhay sa mga nasalantang komunidad.
A. Paghahanda sa Kalamidad C. Rehabilitasyon sa Kalamidad
B. Pagtugon sa Kalamidad D. Paghadlang sa Kalamidad

2. Isinasagawa ito upang matukoy ang kakayahan ng isang komunidad sa pagharap sa iba’t
ibang kalamidad.
A. Pagtataya ng Kapasidad C. Pagtugon sa Kalamidad
B. Pagatataya ng Peligro D. Paghahanda sa Kalamidad

3. Ang unang yugto sa pagbuo ng CBDRRM Plan ay tinatawag na ________


A. Paghahanda sa Kalamidad C. Rehabilitasyon at Pagbawi sa Kalamidad
B. Pagtugon sa Kalamidad D. Paghadlang at Mitigasyon sa Kalamidad

4. Nakapaloob sa yugtong ito ang mga gawain tulad ng pagtataya ng panganib o hazard
assessment at pagtataya ng kakayahan o capability assessment.
A. Paghahanda sa Kalamidad C. Rehabilitasyon at Pagbawi sa Kalamidad
B. Pagtugon sa Kalamidad D. Paghadlang at Mitigasyon sa Kalamidad

5. Layunin ng Paghahanda sa Kalamidad ang sumusunod maliban sa:


A. magbigay impormasyon C. magbigay payo
B. magbigay ng pagbabago D. magbigay ng panuto
E. Pagninilay Alam Ko Na!
Pagkatapos ng aralin ay:

Naunawaan ko na ___________________________________________________________.

Nabatid ko na _______________________________________________________________.

F. Repleksyon

Inihanda ni:

JAY C. BLANCAD
Teacher II

Checked:

MARY GRACE T. APASAN


Master Teacher 1-AralingPanlipunan

Noted:

MARITES O. MIRANDA
Principal III
Page3

You might also like